Tư vấn xin giấy phép quảng cáo trên xe tải

Xin giấy phép quảng cáo trên xe tải ở đâu và thủ tục ra sao?

Hỏi: Công ty cổ phần nước khoáng CP muốn xin cấp phép quảng cáo trên thùng xe tải 4 tấn thì cần thủ tục như thế nào? Tôi cảm ơn.

Xin giấy phép quảng cáo trên xe tải

Trả lời:

Căn cứ Luật Quảng Cáo và các văn bản Pháp luật hướng dẫn thực hiện Luật Quảng Cáo; Luật Trí Minh xin trả lời như sau:

Từ ngày 01/01/2013 Luật Quảng Cáo có hiệu lực, quảng cáo trên phương tiện giao thông không phải thực hiện thủ tục thông báo sản phẩm quảng cáo đến cơ quan quản lý Nhà nước về quảng cáo nhưng phải tuân thủ theo quy định tại Điều 32 Luật Quảng cáo số 16/2012/QH13 ngày 21/6/2012. Chủ phương tiện quảng cáo chịu trách nhiệm trước pháp luật về việc quảng cáo trên phương tiện giao thông.

  • Người quảng cáo, người kinh doanh dịch vụ quảng cáo và người cho thuê địa điểm, phương tiện quảng cáo chịu trách nhiệm trước pháp luật theo quy định tại điều 12, 13, 15 Luật Quảng Cáo. Sở Văn hóa và Thể thao thực hiện quản lý nội dung quảng cáo bằng hình thức hậu kiểm
  • Diện tích bề mặt xe tải được thực hiện quảng cáo 50% diện tích 2 bên thùng xe tải

Trân trọng!

Liên hệ 0961.683.366 để được tư vấn về giấy phép quảng cáo trên xe tải nhanh chóng và chính xác.!

VN:F [1.9.22_1171]
Rating: 10.0/10 (1 vote cast)
VN:F [1.9.22_1171]
Rating: +1 (from 1 vote)
Tư vấn xin giấy phép quảng cáo trên xe tải, 10.0 out of 10 based on 1 rating

Comments

comments

Trả lời

Thư điện tử của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *